Trường THCS Trần Phú

Started by heo ú_văn 07-10, December 10, 2008, 06:13:35 pm

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

heo ú_văn 07-10

Quote from: longago on April 05, 2009, 10:14:56 pm
her her.Em dân Trần Phú mà giờ mới biết có cái topic này đấy kha kha.hay quá.Hồi em học bac Mai toàn bị bác chửi không thôi.Lúc đó thấy giận nhưng mà bây giờ thấy phục bác quá.Mà công nhận 1 điều bac Mai tâm lý thật.^^
bác Mai quý học sinh nhưng lại yêu quý theo một cách rất đặc biệt..hì..dù sao cũng không thể nào quên những ngày ấy..
Ai hỏi cháu :Cháu học trường nào đấy?
Bé nào ngoan lại múa hát thật hay,
Trai thì đẹp mà con gái thì xinh.
"Trường của cháu đây là trường ĐẠI SƯ"
[/i]

police

Trời ạ! Dân Tây Sơn vào ít mà Trần Phú vào sớm thế mọi người ủng hộ thế hệ cũ tí nha. :), mà hình như Trần Phú vào văn nhìu nhỉ mình thấy văn đông thế, toàn các chị em thui noi năng ngại quá có gì thứ lỗi nha! :)>- :)>- :-SS
Tình yêu là vĩnh cửu

yukinohana

Hồi cấp 1 mình học Trần Phú (sau thành Kim Đồng) này ;) Trường gần nhà, đi bộ mấy tí là đến. Anh trai mình cũng học từ lớp 1 -> 9 ở đó, nhớ hồi 2 AE cùng đi học (1 đứa cấp 1, 1 đứa cấp 2), rồi hay ra cổng sau ăn bánh rán, ngon đáo để ;) Mình còn nhớ học lớp 5A cô Luyến trên tầng 3, phòng trong cùng bên phải. Mấy đứa con gái chuyên đi học rất sớm để chơi nhảy dây^^.  Còn nhớ Ngày bé còn chuyên cùng thằng ku cùng khu Tập thể đến quán bà Ngọ cạnh bờ ao chơi game, ăn quà vặt :D

Lên lớp 6, có mấy đứa (trong đó có mình) nhảy qua ôn vào LTVinh, thi thoảng lớp bên LTV nghỉ, thì mới nhảy về T.Phú học ôn với bọn cùng lớp cho đỡ nhớ :) Vậy nên tên các thầy cô trên đây, mình có gặng nhớ, nhưng chịu, k ra nổi :D Anyway, đó là ngôi trường gắn nhiều kỉ niệm với mình, với bọn trẻ con Khu Tập thể ĐHY. Có đi qua mới thấy, những kỉ niệm ngày nhỏ ấy là những kỉ niệm đẹp nhất, bây h, dù muốn có lại cũng k thể ... ;)
Thôi xong! Thế là iem đã hết tuổi xì - tin! :D

heo ú_văn 07-10

Quote from: police on November 08, 2009, 05:07:42 pm
Trời ạ! Dân Tây Sơn vào ít mà Trần Phú vào sớm thế mọi người ủng hộ thế hệ cũ tí nha. :), mà hình như Trần Phú vào văn nhìu nhỉ mình thấy văn đông thế, toàn các chị em thui noi năng ngại quá có gì thứ lỗi nha! :)>- :)>- :-SS
Vào Văn nhiều hả?? Không có mấy đâu ạ !! ^^..Đội tuyển Văn trường TP phát triển khá oanh liệt khi cô Nhượng lên hiệu trưởng..Năm của tớ , có một người đi sang LTV học thôi và đi thi và sau đó vào Chuyen Văn TB..Hiện giờ thì..tớ vào Đà Lạt..Nhớ trường Trần Phú lắm.
[/i]

longago

Trần Phứ từ thời cô Nhượng phất hơn hẳn.Khóa 09-12 có hơn chục em vào chuyên trong khi 08-11 có dc 4 em.Xấu hổ quá.Mà từ lúc cô Nhượng về trường,trường dc nâng cấp xây mới đẹp dã man,Chị Vân Anh khi nào về TB thì tạt qua nhé.
[move]Hoàng Sa,Trường Sa là của Việt nam[/move]

voranh

Quote from: itek on December 11, 2008, 04:54:02 pm
He, tớ cũng học Trần Phú :D
Có ai học bác Mai ko vậy?
Chia sẻ cảm xúc đi ;))

em ko học ở Trần Phú nhưng có học bác Mai, nhớ hồi thi hsg thành phố xong rùi được bác cho kẹo :">

heo ú_văn 07-10

Quote from: longago on June 02, 2010, 07:30:31 pm
Trần Phứ từ thời cô Nhượng phất hơn hẳn.Khóa 09-12 có hơn chục em vào chuyên trong khi 08-11 có dc 4 em.Xấu hổ quá.Mà từ lúc cô Nhượng về trường,trường dc nâng cấp xây mới đẹp dã man,Chị Vân Anh khi nào về TB thì tạt qua nhé.
Chắc phải lâu lâu chị mới về..giờ mua nhà ở TpHCM..mà định bụng khi nào thành đạt mới về..^^..Khóa 09-12 nhiều em đỗ Chuyên nhỉ?? Khóa chị còn ít hơn khóa em ấy ^^..Chị nhớ cô Ngọc, cô Mai..Lúc đi , chẳng đến tạm biệt cô được..bỗng dưng lại chảy nước mắt..huhuhuhu..Bao giờ mới về được miền đất Bắc se lạnh ấy??
[/i]

heo ú_văn 07-10

Đợt thi đại học, mình đi :" Tiếp sức mùa thi". Buổi thi cuối, lúc đứng phát quà của nhà tài trợ cho các thí sinh, bất chợt cảm thấy có ai cứ nhìn mình.Quay ra thì thấy 1 em - nhìn quen kinh khủng. Con bé gọi tên mình,2 chị em nói một lúc, hóa ra con bé học cấp 2 o THCS Trần Phú. Mình không dám tin là giữa đất SG đông đúc này, lại có đồng hương,đồng môn luôn ! Vui hết biết ! Tự dưng nhớ trường, muốn về trường kinh khủng..
[/i]