ngu IT nó khổ thế đấy _ lại chuyện bị lừa khi mua ĐT

Started by [K]iuxiu, November 15, 2011, 08:26:16 pm

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[K]iuxiu

năm nay cái số của mình nó đen ghê cơ, đầu năm mất 1 con c5-00. Giữa năm mất con 5230. Cuối năm bị lừa mua đt đểu Tình người ấm lạnh *chấm chấm mắt*
Chuyện bị lừa của mình bắt đầu từ khi mình bị trộm con 5230. Đau đớn, tiếc đứt cả ruột gan ( mất 1 con còn đỡ, đây mất lần t2 trong cùng 1 năm :(( ) mình quyết định sẽ mua ĐT đểu đểu tầm 1tr đổ xuống thôi cho đỡ tiếc. Thế là vác xác ra Trần Anh mua, hồi ấy ko biết gì, chẳng biết java nó là cái qué gì cả, thế nên thấy con Fmobile B390 đẹp đẹp, 990k, màn hình to lên mạng chắc thik lắm, thế là cũng tí tởn mua. Cuối cùng , mạng thì vào được có mỗi google, xong chưa chi chỗ nhận thẻ nhớ đã bị trục trặc. Đã thế lúc mua, mấy bà bán hàng bảo ko được tặng kèm thẻ nhớ, chả nhẽ lại đi trả lại máy, thế là ngậm ngùi 150k thẻ nhớ 1gb :((
Dùng được mấy tháng chán , lại lên mạng down bao nhiêu là game này, tr này vào máy của con em, sướng quá, lại nhớ con C5 cũ. Tí tởn lên mạng, thấy sốc thế, sướng thế, sao c5 cũ rẻ vậy, dùng 2 tháng còn 11 tháng bảo hành mới 98% nữ dùng, ngon ơ có 2tr... thế là kết, mua ngay kẻo hết. Tham rẻ cơ, tiếc tiền cơ,.. Nhảy ngay ra Sư Phạm mua, mang về xem xét. Lúc ấy ngu ngốc thế nào, lại "trong xáng" tin tưởng: chắc con gái thì yên tâm thôi, kiểm tra làm gì . Tinh tướng cơ, thế mới chết. Về KT, bắt đầu thấy chột dạ. Mở pin ra thấy số imei linh tinh mờ mờ... Cho thẻ nhớ vào máy ko nhận. Thôi xong, chết con r má ơi :(( Gọi điện cho nó, mãi mới nhận, giọng con trai. Mình cãi nhau với nó 6phuts, bảo nếu được cho mình đổi lại vvv. Nó bắt đầu quanh co, giọng bỡn cợt. Nghe chỉ muốn phang ngay cái dép vào mặt. Thế là cả buổi trưa ngồi đau đớn, tự hỏi vv. Rồi hộc tốc lên mạng google search, ối trời ơi, mánh khóe lừa đảo của chúng, bao nhiêu ng bị y hệt mình. Trái tim tan ra từng mảnh. Chiều vác xác ra hàng ĐT, Hàng 1 " máy này sửa, thay quá nhiều rồi, ko sửa được đâu e" Tim mình rạn vỡ, đứng hình 1 lúc, 2tr như đang vẫy vẫy chào tạm biệt... sang hàng 2, nó bảo phải thay IC mất 180k. Thôi đành  vậy
Bây h mình đang mòn mỏi chờ ng sửa ĐT gọi đến lấy máy, bảo 2 tiếng nữa mà h gần 4 tiếng r, lo quá, hay máy mình đã bị luộc h còn bị luộc hơn thì vỡ mồm. Mặt cái thằng sửa trông gian lắm ( bắt đầu nghi thần nghi quỷ)
Mình post bài này lên đây để chia sẻ với các bạn để rút kinh nghiệm, nhất là các bạn nữ hãy tìm anh nào giỏi IT anh ấy sửa miễn phí cho :(( đừng để như mình :((. T2 là để xả stress chả biết nên share cái này cho ai nữa, bọn bạn mà biết bọn nó cười mình thúi ruột mất
Đành coi như bào học để rút kinh nghiệm cho cái tội ngu vậy
ôi tình người.... HUHU
if I were born again,I would be a vietnamese again.

vannhan1993

bản chất xấu bị dòng đời xô đẩy thành tốt đẹp

[K]iuxiu

c nói đàn bò có nghĩa là gì? xin lỗi nha,giỏi cái này dốt cái kia, chả liên quan gì đến nhau. Vô duyên vừa thôi

CTB Storm

chính cái tội ham rẻ chị ạ ;)) thôi cố gắng dùng điện thoại đểu 1 thời gian, để dành tiền mua con Galaxy Y của Samsung ấy, ra Topcare hoặc FPT shop mà mua. Hàng mua ở địa điểm uy tín vẫn hơn, kể cả là đắt 1 tí :D
I'm with you

[K]iuxiu

trời, lại dành tiền thì cũng chết, mất nhiều tiền quá r. Bây h chị đang phân vân, ko biết có nên bán con C2-01 đi ko. Chị lúc đầu định bán con này  để thêm vào tiền con C5-00 kia, tìm được mối rồi, 1tr4 (giá mua 1tr8 cách đây 1 tháng :( ) Nhưng h con C5 này ko biết đến bao h sẽ tã, chị đang lo ko biết có nên bán con C2 ko hay giữ lại chờ đến khi C5 hỏng ( :(( ) thì dùng tiếp :(

Hehe_WhoIam

Quote from: [K]iuxiu on November 15, 2011, 08:53:29 pm
c nói đàn bò có nghĩa là gì? xin lỗi nha,giỏi cái này dốt cái kia, chả liên quan gì đến nhau. Vô duyên vừa thôi

Thì cứ nhận là "bò" trong lĩnh vực này đê, ngay trong tiêu đề topic đã nói rồi còn giề. Không biết thì phải hỏi ý người khác đã, cứ đùng đùng đi mua một mình như thế bị lừa cho là không hề oan đâu.

[move]....Some men see things as they are and say, "Why?". I dream of things that never were and say, "Why not?"....[/move]
- George Bernard Shaw

vannhan1993

Quote from: [K]iuxiu on November 15, 2011, 08:53:29 pm

xin lỗi nhé,mình ko có ý gì đâu.câu này là câu thơ vui của thầy Cường văn ấy mà. :D

itek

Lần sau mua đồ còn bảo hành thì mua bán check hàng tại trung tâm luôn cho an toàn nhé :)
Tất cả những cái loa rè rồi sẽ bị đập bẹp ;))

*Nancy*

Hầy, số mày lận đận chuyện điện thoại y như t :-<. Mất 5 cái máy điện thoại là thời điểm t nhận ra số tao không hợp với dùng đồ xịn :)) . T quyết định gắn mình với chiếc 1202 - chiếc Nokia được mang ra so sánh với Iphone =)) trên nhiều phương diện và được khách hàng toàn quốc và thế giới oánh giá khá cao =)) . Hãy sử dụng và cảm nhận :">

1 số đặc tính vượt trội qua thử nghiệm của người dùng - tao =))

- Rơi liên tục, mỗi nơi một bộ phận, lắp vào cho rơi thêm lần nữa vẫn bền bỉ
- Rơi vào nước, cầm lên lắp vào sấy khô, dùng bền bỉ.
- Pin dùng 4 ngày mới phải sạc 1 lần [lâu đấy nhá, do tính chất công việc nên tao nghe điện thoại thường xuyên trong ngày, trung bình tầm 2 tiếng rải rác/ một ngày].
- Màn hình đen trắng theo phong cách cổ điện mà vẫn hiện đại với đèn pin gắn trên đầu máy.
- Bàn phím nổi tiện lợi và tạo hứng thú cho việc nhắn tin, không gây cảm giác đau đớn cho đầu ngón tay =)).
- Với nhiều lựa chọn màu sắc như đen, xanh, hồng, vàng, ..... . Bên cạnh đó trên thị trường hiện xuất hiện nhiều loại vỏ 1202 với kiểu dáng kute phù hợp với giới trẻ.
- Máy còn có trò chơi truyền thống tăng sự linh hoạt nhạy bén cho người sử dụng nếu áp dụng chơi đều đặn trong thời gian  từ 4-6 tháng : Rắn săn mồi :x . Trong khoảng thời gian ngắn đó thôi, level mày đạt được sẽ biểu hiện rõ thay đổi về sự nhanh nhạy của bản thân :x

Chúc mày có lựa chọn đúng đắn =))
Hẹn 20/11 gặp lại nhá cưng, lâu lắm không gặp :x

Anw, lần sau mua bán công nghệ tốt nhất không nên đi một mình, tìm người có kinh nghiệm đi. không thì t nhờ cho, hầy :-<
Sống không giận không hờn không oán trách......Sống mỉm cười với thử thách chông gai...Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai...Sống chan hòa với những người chung sống..Sống là động nhưng lòng luôn bất động....Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương..

vannhan1993

Quote from: *Nancy* on November 16, 2011, 01:42:37 pm
Hầy, số mày lận đận chuyện điện thoại y như t :-<. Mất 5 cái máy điện thoại là thời điểm t nhận ra số tao không hợp với dùng đồ xịn :)) . T quyết định gắn mình với chiếc 1202 - chiếc Nokia được mang ra so sánh với Iphone =)) trên nhiều phương diện và được khách hàng toàn quốc và thế giới oánh giá khá cao =)) . Hãy sử dụng và cảm nhận :">

1 số đặc tính vượt trội qua thử nghiệm của người dùng - tao =))

- Rơi liên tục, mỗi nơi một bộ phận, lắp vào cho rơi thêm lần nữa vẫn bền bỉ
- Rơi vào nước, cầm lên lắp vào sấy khô, dùng bền bỉ.
- Pin dùng 4 ngày mới phải sạc 1 lần [lâu đấy nhá, do tính chất công việc nên tao nghe điện thoại thường xuyên trong ngày, trung bình tầm 2 tiếng rải rác/ một ngày].
- Màn hình đen trắng theo phong cách cổ điện mà vẫn hiện đại với đèn pin gắn trên đầu máy.
- Bàn phím nổi tiện lợi và tạo hứng thú cho việc nhắn tin, không gây cảm giác đau đớn cho đầu ngón tay =)).
- Với nhiều lựa chọn màu sắc như đen, xanh, hồng, vàng, ..... . Bên cạnh đó trên thị trường hiện xuất hiện nhiều loại vỏ 1202 với kiểu dáng kute phù hợp với giới trẻ.
- Máy còn có trò chơi truyền thống tăng sự linh hoạt nhạy bén cho người sử dụng nếu áp dụng chơi đều đặn trong thời gian  từ 4-6 tháng : Rắn săn mồi :x . Trong khoảng thời gian ngắn đó thôi, level mày đạt được sẽ biểu hiện rõ thay đổi về sự nhanh nhạy của bản thân :x

Chúc mày có lựa chọn đúng đắn =))
Hẹn 20/11 gặp lại nhá cưng, lâu lắm không gặp :x

Anw, lần sau mua bán công nghệ tốt nhất không nên đi một mình, tìm người có kinh nghiệm đi. không thì t nhờ cho, hầy :-<

bài viết quá hay,appppp :D :D :D

[K]iuxiu

t Hà Lẩm đây. haizz, mượn nick Nga xả stress tí, chứ post FB thì bọn nó cười cho thối mũi. M có gặp mặt đừng nhắc đến ch này nhá, chán lắm r. Hic. Hồi Xuân Hòa dùng con 1202 chán ngấy cả ra, chả có gì để chơi cả, nghe nhạc cũng ko. Thế thì thà mua mấy con qmobile 400, 500k còn hơn

*Nancy*

Hà hả m =.=. Gặp nhau suốt ngày mà chả thấy nói gì đến chuyện này @@. Lần sau có mua bán gì đồ này thì phải pm bạn chứ @@, 2 người ít nhất vẫn sáng suốt hơn 1, hầy @@.

Okie m :-s

Quote from: vannhan1993 on November 16, 2011, 02:23:41 pm
bài viết quá hay,appppp :D :D :D

Hị hị, mềnh cảm ơn nhớ :">, lâu lắm mới được app :">
Sống không giận không hờn không oán trách......Sống mỉm cười với thử thách chông gai...Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai...Sống chan hòa với những người chung sống..Sống là động nhưng lòng luôn bất động....Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương..

[K]iuxiu

Hix, đọc topic này xong em lại thấy bực mình, cũng chỉ tại mình thiếu hiểu biết mà như vậy. Số là em có mua một con n96 cũ, vì vỏ nó cũ và trầy xước nhiều rồi nên em quyết định đi mua cái vỏ khác để thay, hồi giờ em đâu biết vỏ zin hay vỏ lô là gì đâu, em đến cái cửa hàng chuyên bán mấy cái đồ linh kiện điện thoại rồi mua 1 cái vỏ, nhưng ở đó nó không thay, mà chỉ bán thôi. Mang về nhà em tưởng thay vỏ là đơn giản lắm, mở mấy con ốc ra rồi lắp cái vỏ mới vào là xong, nên em đưa ra cái tiệm điện thoại gần nhà nhờ người ta thay, nhưng người ta không chịu thay, nói là đây là vỏ lô nên nếu làm không cẩn thận thì sẽ lắp không đúng....và nói muốn thay thì phải mua vỏ tại cửa hàng thì mới chịu, em nghĩ mình mua vỏ rồi không lẽ giờ bỏ đi rồi mua vỏ ở đây, nói thế nào người ta cũng không chịu thay nên em bực mình đi kiếm quán khác. Thấy cái quán ven đường, em ghé vào hỏi có thay được vỏ của n96 không, nó bảo là có, rồi nó xem tình trạng máy của em, check mọi thứ đều ok hết rồi bắt đầu mở ra thay vỏ, em ngồi đó chờ nó làm, chờ hơn 2 tiếng mà nó làm chưa xong, cuối cùng, vì đã khuya (em đưa đi sửa buổi tối), nó thay xong cái vỏ mới vào máy rồi, rồi thông báo với em là máy bị lỗi phần cứng, khởi động lên màn hình nhưng không hiển thị cái gì hết, rồi màn hình máy nó cứ nháy nháy, chập chập, em bực mình muốn đập cái quán đó luôn, máy trước lúc thay vẫn bình thường mà nó thay cái vỏ xong nó kêu là bị lỗi phần cứng, để lại đó nó sửa, ngày mai ra lấy. Em không biết làm gì, chẳng lẽ cầm cái máy hư về, nên đành để lại cho nó sửa, sáng hôm sau, em chạy ra, nó kêu sửa chưa xong, hẹn cuối tuần, rồi cuối tuần, em ra hỏi tiếp, nó kêu chưa sửa xong, bị lỗi gì đó mà nó phải xin cái file cer gì đó từ nước ngoài gửi về mới cài được, nó hẹn em mấy ngày nữa, rồi cứ thế, đến lịch hẹn và em lại ra hỏi nhận được câu trả lời là chưa sửa xong, đang đưa đi chỗ khác nhờ người ta sửa, chỗ nó không sửa được. Hết một tháng, em vẫn chưa được lấy điện thoại về, hỏi thì nó kêu là điện thoại cũng như con người, đến lúc nó cũng bị hư thì phải chịu, nó kêu số tiệm nó xui đụng vào cái đt của em thì bị hư,em bực mình quá hỏi nó giờ tính sao, nó kêu là anh chờ hoặc là anh muốn đổi cái nào thì nói nó đổi cho, rồi em bảo nó kiếm cho em cái nào chức năng tương tự cái n96 ấy, nó đồng ý, rồi bảo em về đi khi nào có nó liên lạc. Em về chờ hoài mà không thấy nó liên lạc gì, em gọi thì nó bảo giờ em muốn cái nào thì nói đi, em bảo nó kiếm cho em cái n97, rồi em sẽ bù tiền cho, nó kêu n97 thì phải bù cho nó 2tr, vì em là sv kiếm đâu ra chừng đó tiền để bù, với lại chẳng lẽ cái n96 mà đổi n97 phải bù thêm 2tr sao, em không chịu, nó bảo vậy thì chờ khi nào có máy khác nó đền cho em. Chờ mãi, hỏi n96 sửa được chưa, nó đều nói là chưa, ráng chờ thêm mấy ngày, em chờ không được, kêu nó đổi các máy khác, em đưa ra máy nào cũng tầm tầm n96 mà nó đều đòi bù thêm cho nó trên 1tr hết. Hơn 2 tháng trôi qua, cái n96 em vừa mới mua lại, được mấy ngày chưa xài gì hết, mới hack phone xong, tất cả mọi thứ đều ok rồi, chỉ còn cái vỏ hơi cũ, đem đi thay vỏ và rồi đi luôn.......Em nghĩ giờ mình cũng chẳng có bằng chứng gì để bắt nó đền, nó cầm đầu chuôi, nên phải chờ nó, nhưng ngày nào cũng hỏi và nhận được câu trả lời là chưa sửa xong, mấy ngày đầu nó còn nghe máy, mấy ngày sau nó không thèm nghe, nhắn tin không trả lời, rồi nó thay sdt luôn. Làm em phải ra tận tiệm để hỏi. Chờ mãi cũng chán, rồi cuối cùng nó bảo giờ nó có cái n95, hỏi em có lấy không, lúc đó thật sự em nản lắm rồi, em đồng ý luôn. Cứ tưởng là cái n95 8g, ai ngờ cầm về nhà mới biết là 2g, vì em ko rành về đt lắm, hic. Camera 5.0 mà mờ hơn cả 2.0, cáp kết nối với máy tính thì không kết nối được, ra hỏi nó thì nó kêu camera 5.0 nào mà chẳng vậy, em cãi cũng chẳng lại nó (vì hồi giờ em là người ít nói, ko thích cãi nhau), rồi hỏi cái cáp nối máy tính sao ko được, nó kêu chắc phải có cáp zin chờ nó kiếm cái cáp zin của n95 rồi sẽ đưa cho em sau, em không biết phải làm sao nên đành chấp nhận. Cầm cái n95 2g cũ về mà thấy chán, chẳng muốn làm gì với nó, bực mình cái tiệm sửa điện thoại mà không làm được gì nó, nên giờ xài cái 2 sim từ trước giờ hay xài luôn, hic. Còn sợi dây cáp nối máy tính nó hẹn ngày này qua ngày khác mà ra hỏi vẫn kêu là chưa có hàng, pó tay nó luôn, hic. Giá như em quen biết giang hồ thì chắc kéo cả đám đến đập cái tiệm đó cho nát rồi, càng nói càng bực mình, nhìn tới cái n95 cũ mà nó đưa cho lại càng thấy bực, hic. Tiết kiệm được ít tiền đi mua cái n96 cũ về xài với ý nghĩ là cái này nó đầy đủ chức năng mình muốn nhưng giá cũng không cao quá, vậy mà chưa xài được ngày nào mà đã đi luôn rồi, huhuhu.
Chắc từ nay về sau em không dám mua đt cũ nữa, và cũng chẳng bao giờ dám đưa điện thoại đến một cái tiệm vô danh để sửa chữa nữa, hic. Giá mà được đập cái thằng sửa điện thoại một trận cho bõ tức, huhuhu ........
Chắc không ai giống như em đâu nhỉ, hix hix

Trích từ http://www.tinhte.vn/f368/tong-hop-kinh-nghiem-lua-chon-loi-khuyen-ve-dtdd-phu-kien-17472/index7.html Đọc cái này cười chảy cả nước mắt =))

@ Nan: Chuyện này hay ho gì mà đi kể linh tinh, hic. T bảo để hôm nào họp lớp c đừng đè đầu con Nga ra hỏi thôi =))