Nhờ các bác tư vấn mua cái điện thoại

Started by kebatbinh, August 14, 2011, 07:03:48 pm

previous topic - next topic

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

kebatbinh

thế thôi ah, mình thì kết em SE hơn. Camera của SE tốt hơn rùi, với lại nhìn Nokia nhiều cũng ngán
SS Wave S8500 cũng ổn

DevilMayCry

Nokia C3-01 đắt hơn E 63 có vài chục ngàn thì phải, cơ mà hơn được cái camera 5MP, và bàn phím classic, dễ nhắn tin hơn (mình thấy thế)
Nói chung cứ xài Symbian cho đơn giản dễ chơi, đừng chơi các đồ cấp cao khác nếu không phải dân vọc :(

kebatbinh

August 16, 2011, 09:18:11 pm #32 Last Edit: August 16, 2011, 09:42:50 pm by kebatbinh
theo mình SE cũng khá ổn định và bền

Hehe_WhoIam

SS Wave 8500 dùng ngon, màn hình quá đẹp + camera ổn. Nếu chịu bỏ thêm chút tiền thì Wave là đáng chọn. Tuy nhiên một số nhược điểm như cảm ứng theo cá nhân mình thì không nhạy lắm (so sánh với mấy máy Gio, Errison hoặc nữa là IP :D), hệ điều hành bada ít ứng dụng.
Nói chung là tìm một em android dùng sẽ hợp lí hơn!

[move]....Some men see things as they are and say, "Why?". I dream of things that never were and say, "Why not?"....[/move]
- George Bernard Shaw

kebatbinh

Rất khoái SE, phải cái k ưa mắt em W8 /:)

vannhan1993

Có thể chốt lại là như sau
1.Nếu ai yêu thích và đam mê khám phá công nghệ mới thì hãy thử android hay SE.
2.Còn ai muốn 1 chiếc đtdđ dùng ổn định và an toàn thì hãy tham khảo Nokia Symbian.:)
bản chất xấu bị dòng đời xô đẩy thành tốt đẹp

kebatbinh

ác cái mình tham lam muốn cả 2 mà chỉ đc mua 1 :)), thôi thì đưa chân sắm 1 em, khi nào có đk rùi tính tiếp em nữa ;;)

Cú Đêm

August 17, 2011, 08:15:43 pm #37 Last Edit: August 18, 2011, 01:59:50 am by Cú Đêm
a recommend chú con Moto XT720 nhé, là bản nâng cấp của Milestone với khả năng quay phim HD 720p, camera 8.0Mp, HDH Android 2.2 Froyo, 3g, wifi đủ cả, vọc cả ngày lun...
Review của e nó đây  ;)
Một vài cảm nhận về Motorola Milestone XT720
Chỗ mua thì e tham khảo cửa hàng này nhé. Mua hàng trên tinhte thì cũng khá an tâm đó :)

http://www.tinhte.vn/dien-thoai-144/mung-sn-giam-gia-sock-xt720-4tr6-xt800w-5tr-defy-6tr4-nexus-6tr5-624854/

cửa hàng đó đang có đợt KM, hết tuần này giá của em xt720 chỉ còn đúng 4tr thui  :x :x :x
"...Anh vẫn uống cà phê pha với gió
Hoài niệm xa xăm
vị tóc em..."

kebatbinh

like mạnh :x
nhưng ác cái hết tuần này em chưa vác xác lên thủ đô :|, ko biết nhờ vả đc ai ko :(
theo cái link kia thì giá gốc của em này là 4tr8 ạ, thui đành vậy :D

Cú Đêm

nếu ko còn KM thì vẫn còn trong tầm giá 5tr mà em :D
Hoài niệm xa xăm
vị tóc em..."

kebatbinh

August 17, 2011, 09:15:23 pm #40 Last Edit: August 17, 2011, 09:41:08 pm by kebatbinh
Quote from: Cú Đêm on August 17, 2011, 09:13:40 pm
nếu ko còn KM thì vẫn còn trong tầm giá 5tr mà em :D

ok, vẫn trong ngân sách >:D<
đầu t9 e mới lên, chắc vẫn còn hàng :D

Post Merge: August 17, 2011, 09:41:08 pm

@ anh Cú: chỉ giùm em đi tậu em xách tay này thì test những j ??? Vụ này nói giảm đi thì là rẩt ít kn, nói thẳng ra là chả biết tí j /:)

Cú Đêm

a cũng ko rõ khoản này lắm. tốt nhất là e tìm đc 1 ng am hiểu về hàng xách tay rùi đi mua cùng họ. 2 là lên mạng tìm xem cách check hàng xách tay, kinh nghiệm của những ng đi mua hàng trc ấy, tìm xem tên cửa hàng mình định mua xem có scandal nào ko. Nếu đc nh người confirm là ko có điều tiếng gì thì ok thôi. Em thử gg từ khóa kinh nghiệm mua hàng xách tay chắc tìm thêm đc nhiều thông tin quý báu đó :D
Hoài niệm xa xăm
vị tóc em..."