Sinh viên làm thêm?

Started by hoa hồng xanh, October 12, 2009, 09:28:34 pm

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Nemcuốn

giờ thì toàn lừa đảo thôi, đến khổ, bán hàng lừa đảo, phát tờ rơi lừa đảo..
đựoc mỗi cái gia sư thì hình như em không có khiếu
gặp thằng ku nào dễ bảo thid còn tạm, chứ gặp mấy thặng dạy mài không hiểu thì phải đến nưởc ghè vỡ đầu bọn nó ra thôi
mà thấy trên HN nhiều đứa ở thành phố nó muốn làm thêm hơn là ở các tỉnh lên. Chẳng hiểu
[move]
Not Twisted!
[/move]

hoa hồng xanh

Thiên NGọc Minh Uy?chưa bao giờ nghe,nhưng công việc bán hàng đa cấp đúng là không dễ dàng gì.
nếu bạn nào có thời gian,và năng động,giao tiếp tốt thì đó là môi trường tốt,mấy đứa bạn mình đi làm cũng có đứa thích,nhưng nói thật là không_dễ_dàng_gì.

cos I can't help falling in love with you!

N2

mình đang muốn đi làm thêm mà chưa tìm được chỗ.Bạn nào có chỗ cần gia sư pm cho mình theo số 0984676531 or email n2_lizin nha.Thank you cả nhà
N2

thuylinh_91

Mình cũng thích đi gia sư nhưng xem ra mình không co duyên với công việc này. Có mỗi việc dạy học cho thằng em trai cũng đã đủ đau đầu nhức óc. Nó là em mình thì có thể quát được chứ mà đi gia sư thì họ đuổi cổ sớm.

tata

Mình đang gia sư tiếng Anh cho một em trai lớp 10 chuyên Toán trường Nguyễn Tất Thành. Tình trạng của em ấy giống như phần lớp dân chuyên chúng ta - ấy là học lệch các môn chéo ban.

Nói chung, gia sư là một công việc vừa sức, ổn định và tương đối an toàn. Nếu lấy tiền bạc làm mục tiêu thì công việc này chỉ giúp bạn thỏa mãn ở mức vừa phải. Nhưng bù lại, là cơ hội tốt cho những ai muốn rèn luyện bản thân, "bảo tồn" kiến thức phổ thông... ( như mình).

Đặc biệt, dù ít hay nhiều, khi nhận được tiền lương do chính mình làm ra, bạn sẽ biết thế nào là giá trị của sức lao động và quý giá lắm những đồng tiền này ! Thực sự, mình chỉ muốn giữ mãi không tiêu, nhưng lực bất tòng tâm... T_T
"Nếu tình yêu phải cần đến lời nói, thì những người câm yêu nhau làm sao được?"

{Q}

đúng là gia sư thích thật ấy, luyện cho mình kỹ năng truyền đạt cực tốt , mình cũng đi gia sư cho 1 bé lớp 10, cứ mỗi lần nhận được xiền  do mình tự kiếm ra => cảm giác cứ nâng nâng :)
CỐ LÊN !

baccan

Ơ thế các bác lấy bao nhiêu xiền 1 buổi thế! Em lần đầu chưa biết! Mong các bác chỉ giáo!  :D
Không thèm Ký

tata

Quote from: baccan on December 19, 2009, 02:30:37 am
Ơ thế các bác lấy bao nhiêu xiền 1 buổi thế! Em lần đầu chưa biết! Mong các bác chỉ giáo!  :D

Mức giá thương tùy theo từng gia đình thôi. Sinh viên đi làm GS hiếm có ai "ra giá" lắm. Nhà giàu, rộng rãi thì có thể trả 75-100k/ buổi, thường là học sinh cấp 3. Còn mức giá trung bình là 50-60k/ buổi đối với học sinh cấp 2. Gia sư giỏi + ngoan thường được "thưởng"...
"Nếu tình yêu phải cần đến lời nói, thì những người câm yêu nhau làm sao được?"